ผมเผลอมีอะไรกับเพื่อนครับ.. อยากขอคำปรึกษา

คือ ผมเรียนมหาลัย แล้วเพื่อนคนที่มีเรื่องเป็นเพื่อนในภาค เจอหน้ากันตลอด 
เรื่องเกิดจากผมกับเพื่อนไปกินเลี้ยงคณะ แล้วผมเมาแต่แบบพอมีสติอยู่บ้างพอขับรถได้ แล้วผมต้องพาเพื่อนคนนี้กลับบ้านเพราะเพื่อนก็เมามากแต่ไม่ถึงไม่มีสติ
พองานเลี้ยงคณะเสร็จผมบอกว่าพักให้สร่างเมาสักพักก่อนเดี๋ยวพาไปส่งบ้าน แล้วบ้านเพื่อนอยู่ไกลบ้านผมใกล้กว่าผมเลยพาไปบ้านผมก่อน
ผมก็บอกว่านอนห้องไหนก็ได้ไม่มีคนอยู่ ผมกับเขาก็นอนเตียงเดียวกัน ละพูดกันไปซักพักก็ก็มีอะไรกัน แต่ไม่ทันเสร็จเขาก็สร่างเขาก็เหมือนร้องไห้ ผมก็พอ
พอสร่างทั้งคู่ก็ใส่เสื้อละผมพาเขาไปส่งบ้าน ระหว่างนั้นก็คุยกันปกติ แอบมีแซวบ้างว่าทำเขาเสียสาว ตั้งแต่นั้นยังไม่เจอกันเลย แต่เปิดเรียนเจอแน่นอน
ผมเลยไม่รู้ว่าควรทำยังไง เพราะผมยืนยันได้เลยว่าไม่ได้มีความรู้สึกเกินนอกจากเพื่อนเลยทั้งสองฝ่าย เพื่อนกันจริงๆไม่มีซัมติง
ผมควรจะเว้นระยะเวลาซักพัก หรือไปคุยตามปกติ หรืออย่างไร
ใครเคยเกินขึ้นมีวิธีแก้ปัญหาอย่างไรกันบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่