ความฝันของผม..นักฟุตบอล

ตอนนี้ผมอายุ14เริ่มเตะบอลตั้งแต่ป.2 เตะมาเรื่อยๆเคยได้ไปแข่งให้รร.แต่ตอนนั้นก่อแค่ตัวสำรอง พอมาถึงอายุ13ปีย่างเข้า14ผมก่อเริ่มจริงจังกับฟุตบอล เริ่มจากซื้อฟุตบอลมาเดาะที่บ้าน คอนโทรล โหม่ง ทำทุกอย่าง ดูจากยูทูป และตอนนี้ผมได้ซ้อมบอลกับครูที่โีรงเรียนเมื่อหยุดอยู่ที่บ้านผมก่อเล่นฟุตบอลทุกวัน ผมดื่มนมวันละ3-5กล่องต่อวันและผมเน้นทานโปรตีน ผมได้ติดตามข่าวสารคัดตัวนักบอลจากเฟสบุค ตอนนั้นทางสิงห์เชียงราย ยูไนเต็ดเขาได้เปิดคัดตอนนั้นผมตั้งใจแล้วว่าจะไปคัดแต่ก่อไม่ได้ไปเพราะมีงานที่โรงเรียนเขาไม่ให้ไปและผมก็เจ็บเท้าด้วยเท้าบวม รู้สึกเสียดายมาก
       ทำไงครับผมอยากจะพัฒนาทักษะด้านฟุตบอลเมื่ิอผมซ้อมบอลที่บ้านคนเดียว และใครพอทราบทีมฟุตบอลที่เปิดรับแถวๆเชียงรายบ้างครับ
ปล.ผมสูง172 อายุ14 นน.56
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่