อยากขอคำแนะนำคนที่มีประสบการณ์ในการพาผุ้สูงอายุเที่ยวต่างประเทศครับ

พอดีมีความคิดอยากพาผู้สูงอายุในบ้านเที่ยวต่างประเทศ มีผู้สูงอายุ 3 คน คนวัยทำงาน 2 คน ทีนี้ไม่รู้ว่าจะพาไปเอง หรือไปทัวร์ดีครับ ไม่แน่ใจว่าใครในพันทิป พอจะแนะนำได้ไหมครับ  หากแนะนำทัวร์ รบกวนขอชื่อบริษัททัวร์ที่แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 12
เราเคยพาแม่ไป มีลูกๆ ประกบ 3 คน ไปเองคิดว่าสบายมาก  สุดท้ายรู้สึกคิดผิดมาก ว่าน่าจะซื้อทัวร์ เพราะเอาจริงๆ แกเดินไม่ได้เยอะเหมือนเรา เดินเที่ยวในจุดท่องเที่ยวได้ แต่เดินต่อรถสาธารณะอย่างเราไม่ไหวค่ะ  เมืองนอกเวลาต่อรถไฟฟ้าโดยเฉพาะสถานี junction ที่ต้องเปลี่ยนสาย เดินไกลมากๆ ค่ะ นอกจากจะเช่ารถขับ หรือขึ้นแท็กซี่ตลอดเว  แต่ก็จะทำให้งบสูงขึ้น มากกว่าซื้อทัวร์

เราเที่ยวเอง แบบพาคนแก่ขึ้นแท็กซี่ สลับกับรถไฟฟ้า ยังแพงกว่าทัวร์เลยค่ะ และไม่ค่อยได้เที่ยวไหน เดินได้วันสองวัน ช่วงกลางๆ ทริป แม่เริ่มไม่อยากเดินแล้ว บอกให้เด็กๆ ไปเที่ยวกันเอง แม่อยู่โรงแรมก็ได้ เลยต้องมี 1 คน เสียสละผลัดกันอยู่เป็นเพื่อนแม่ พาเที่ยวห้าง เที่ยววัดใกล้ๆ โรงแรมแทน ไม่ได้ไปเที่ยวด้วยกันยกแก๊ง ไม่สนุกเท่าที่ควรเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่