การจัดคอนเสิร์ตในไทยทางค่ายของศิลปินจะเป็นฝ่ายเลือกผู้จัด หรือผู้จัดเสนอไปให้ทางค่ายคะ?

หัวข้อเรายาวไปมั้ยคะ แต่ที่เราจะถามก็ตามหัวข้อเลยค่ะ 
เราสงสัยว่าการจัดคอนเสิร์ตต่างประเทศ ไม่ว่าจะเกาหลีหรือของฝั่งยุโรป
ผู้จัดจะยื่นเรื่องขอจัดกับทางค่าย หรือว่าทางฝั่งนู้นเลือกผู้จัดมาหรอคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เคยอ่านจากสัมภาษณ์สักที่ค่ะ เลยเอามาเรียงตามความเข้าใจประมาณนี้  เริ่มจากค่ายวางแผนจะจัดคอนในประเทศนู่นนี่นั่น จะมีการดีลกับเอเจนซี่ในเกาหลี และเอเจนซี่นั้นๆจะเป็นคนดีลกับผู้จัดในประเทศต่างๆ ถ้ามีผู้จัดแย่งกันหลายเจ้าก็จะมีการประมูล/เสนอราคา เกิดขึ้น  ใครชนะก็ได้ไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่