โดนหมาจรจัดหมู่ ทำไงดีคะ

วันนี้เราจะไปซื้อของหน้าปากซอยค่ะ พอเดินไปก็เจอแก๊งมะหมาดักกันหกตัว ด้วยความที่คิดว่า เออ เดินผ่านๆไปเดี๋ยวมันก็เมินเอง  เราเลยลองเดินไปใกล้ๆ  มะหมา1ตัว สีดำ เดินมาค่ะ  แล้ววิ่งเหยาะๆมาหา ก้าวแรกไม่เป็นไร  ก้าวสองโดนหมาเดินพร้อมขู่ด้วย มากันหกองค์เลยค่ะ  หมาจ่าฝูงเป็นคนซัมมอนพรรคพวกออกมาอีก5ตน  เราเดินมองหน้ามันเป็นไมเคิลเเจ็คสันกลับบ้านเพราะกลัวมันกัดขา   เราจะผ่านวิกฤตินี้ไปได้เช่นใดคะ ไม่เคยเจอเลย ขนมไม่ได้กินอีกตะหาก  อยากได้วิธีทำให้มะหมาไม่ยุ่งกะเราไม่ก็หนีเราเลยไรงี้อะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่