สลากออมสินสองชื่อในใบเดียวของพ่อ(เสียชีวิต)กับผม

พ่อผมเคยซื้อสลากออมสินเป็นชื่อพ่อและผมเป็นเงินแปดหมื่นบาท ตอนนี้พ่อเสียมาจะปีนึงแล้วและธนาคารออมสินสาขาถนนทหารบก นครปฐม โทรมาบอกว่าให้มาถอนเงิน เพราะสลากหมดอายุ แต่ผมถอนไม่ได้เพราะต้องยื่นเรื่องขอเป็นผู้จัดการมรดก ซึ่งต้องใช้ในหย่าของพ่อกับแม่ และผมไม่อยากไปยุ่งวุ่นวายกับแม่   คำถามคือถ้าปล่อยสลากออมสินไว้อย่างนั้นตลอดไปจะเป็นอย่าจไรครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่