ภาษาอังกฤษเตรียมอุดมกับMUIDSนี่พอๆกันไหมคะหรือยากกว่ากันเยอะไหม

ต้องบอกก่อนว่าMUIDSคือรร.สาธิตนานาชาติมหิดลค่ะ
คือตอนนี้ลังเลมากค่ะว่าจะเรียนmuidsดีไหมเพราะสอบติดแล้วแต่ค่าเทอมแพง(ยังไม่ได้สอบเตรียมค่ะ)มากเลยอยากถามว่า
1)ภาษาอังกฤษระหว่างเตรียมกับmuidsรรไหนยากกว่ากันและอยากกว่าเยอะไหมคะ (เตรียมสายศิลป์-ภาษาค่ะ)
2)ถ้าติดmuidsแล้ว แต่คะแนนไม่ได้ดีมากแค่ผ่านครึ่งๆกลางๆ(450+) พอจะมีโอกาสติดเตรียมไหมคะ

วอนช่วยตอบหน่อยนะคะ ตอนนี้ลังเลมากเลยค่ะเพราะถ้าไม่มอบตัวรรมหิดลอินเตอร์ก็ต้องไปตายเอาดาบหน้าเลยค่ะTT

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่