เป็นพยาบาลดีไหมค่ะ

คือตอนนี้เราอยู่ม.4 กำลังคิดอยู่ว่าจะเรียนพยาบาลดีไหมเพราะพ่อกับแม่เราอยากให้เป็น เพราะเป็นงานที่ไม่ตกงาน
แต่เงินเดือนจะเยอะไหม เพราะเราวางแผนไว้แล้วว่าถ้าเราจบพยาบาลมาเราจะทำงานเก็บเงินไปก่อน แล้วจะไปสอบเป็นพยาบาลอยู่ต่างประเทศ
คำถามน่ะค่ะ
1. พยาบาลแบบไหนได้เงินเยอะ(เป็นงานหนักก็ได้)
2. พยาบาลที่นี้กับพยาบาลต่างประเทศได้เงินเดือนต่างกันเยอะไหม
3 .เข้าเรียนที่พยาบาลเหล่ากองทัพหรือพยาบาลมหิดลดี
4. พยาบาลเอกชนกับรัฐบาลแตกต่างกันไหม(ตรงไหนบ้าง)
5. พยาบาลทุกคนไม่ค่อยมีเวลาให้ครอบครัวจริงรึเปล่า
ขออภัยที่ถามเยอะน่ะค่ะ แต่อยากรู้รายละเอียดเอาไว้ก่อนค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่