ถ่ายรูปไม่สวยเลยทำไงดีคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ
เริ่มด้วยเราเป็นคนหูกางนะแต่มองดูในกระจกก็ไม่ค่อยกางเท่าไร แต่พอดูในรูปที่ถ่ายติดเรามาเท่านั้นล่ะ ทุกรูปที่ถ่ายติดเราเราจะดูแปลกกว่าชาวบ้านเขาทุกรูป ดูเป็นรูปหลุดไปทุกรูปเลยค่ะ โหนกเจ้ากรรมตอนส่องกระจกก็อยู่ของมันดีๆนะ พอถ่ายรูปออกมา โหนกบาน มากกกค่ะะะะ  หนังตาก็ย้อยมาทับตาสองชั้น กลายเป็นคนตาชั้นเดียวทั้งๆที่ไม่ใช่คนอ้วน แต่ไขมันมันอยู่ไม่ถูกที่!  ขอวิธีถ่ายรูปยังไงให้มันสวยหรือเพิ่มความมั่นใจบ้างได้มั้ยคะ หรือว่าคนไม่สวยจะทำอะไรก็ไม่สวยอยู่ หน้าจริงๆก็ไม่ได้แย่มากนะแต่อยู่ในรูปอ่ะ คนเป็นศพ ไปเลยค่ะ กะจะซื้อกล้องถ่ายรูปดีๆมาใช้สำหรับถ่ายรูปตัวเองปต่ก็ไม่มั่นใจ ถ้าเกิดว่าใช้กล้องอะไรก็เป็นเหมือนเดิมหมด คงไม่มีความมั่นหน้าไปถ่ายรูปอะไรกับใครหรอก อยากรู้ด้วยว่า กล้องแต่ละอย่างถ่ายออกมามันจะเหมือนกันหมดมั้ยคะ แล้วกล้องอะไรถ่ายออกมาจะดูสมจริงที่สุดคะ แบบที่เราเป็นตัวเราในกระจกเลยมีมั้ยคะ? ขอบคุณค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ถ่ายไกลๆ แบบเต็มตัวครับ เน้นวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่