มีเพื่อนสนิทมาชอบแต่ปฏิเสธไปแล้วแต่แอบน้อยใจ

กระทู้คำถาม
คือสวัสดีค่ะ คือเรามีเพื่อนสนิทคนนึง เพื่อนคนนี้เขาชอบเราค่ะ แต่คือเราก็บอกไปแล้วแหละค่ะว่าแบบเป็นเพื่อนกันดีแล้ว แล้วเหมือนตอนนี้เขาก็น่าจะทำใจได้แล้ว แต่ว่าส่วนใหญ่เราก็จะคุยเล่นกับเขาปกติ เมื่อก่อนเราจะคอลกันดึกมาก แต่ช่วงหลังตั้งแต่รู้เรื่องดขาชอบเราก็ไม่ค่อยได้ทักแชทหรือคอลกันเหมือนเดิมแต่ถ้าต่อหน้าก็คุยกันนะคะ แล้วเหมือนตอนนี้เขาก็ไปคอลกับคนๆนึงตอนดึกๆเลยค่ะ คือมันทำให้เรารู้สึกน้อยใจแปลกๆอะค่ะ รู้สึกว่าแบบสิ่งที่เขาเคยทำกับเราแบบคอลกันดึกๆ ดขาก็ทำกับคนๆนี้ คือเราเลยอยากรู้ว่าอาการแบบนี้คือเราแค่หวงก้างใช่ไหมคะ หรือเราชอบเขา หรือเราก็แค่หวง มันดูเห็นแก่ตัวอะค่ะที่รู้สึกแบบนี้ ไม่ชอบเวลารู้สึกแบบนี้เลย ขอยคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่