กำลังเดินทางจะไปเที่ยวงานไทยใน เมือง เอินเซิลสวีคประเทศสวีเดน

กำลังเดินทางจะไปเที่ยวงานไทยใน เมือง เอินเซิลสวีคประเทศสวีเดน งานปีใหม่จัดขึ้นโดยสมาคมไทยในเมืองเอินเซิลสวีค Örnsköldsvik Sweden 
งานไทยจะมีจัดประจำทุกปีแล้วแต่ว่าเทศการไหนที่ทางสมาคมมีความพร้อมก็จะพยายามจัดงานไทยที่เป็นประเพณีไทยๆให้ชาวไทยในต่างแดนได้มีส่วนร่วมและพบปะสร้างสรรค์กันเพื่อมิตรภาพและไมตรีต่อเพื่อนๆคนไทยในต่างแดนคะ  แต่อาจจะจัดไม่ตรงวันเพราะมันขึ้นอยู่กับสถานที่ที่เราเช่าว่าจะว่างมัย เพราะทางสวีเดนมันหนาวเราต้องจัดงานข้างในคะ เราจัดข้างนอกไม่ได้ทันหนาวมากๆคะ 
 สันนี้เล่าเคราๆก่อน นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่