ระหว่าง all new nissan almera กับ new yaris ativ 2020 เลือกคันไหนดีคะ

พอดี จขกท.จะกลับไปรับราชการแถวนครสวรรค์ อุทัย พิษณุโลก เกือบกลางปีหน้าซึ่งต้องเดินทางกลับบ้านที่ตาคลี นครสวรรค์ ประมาณ เดือนละครั้งสองครั้งระยะทางกลับประมาณไม่เกิน 200 กิโลเมตร พร้อมกับใช้ขับไปทำงานซึ่งคงไม่ไกลเท่าไหร่คงไม่เกิน 20 โลต่อวันไปกลับ เลยคิดว่าต้นๆปีหน้าสักเดือนเมษาจะซื้อรถคันแรก ทีนี้เราสนใจสองยี่ห้อนี้แหล่ะค่ะ เพราะผ่อนไม่สูงมากต่อเดือน
โดยรุ่นที่สนใจของ almera เป็นรุ่น v ส่วนของ ative เป็นรุ่น mid เลยมีคำถามมาถามดังนี้ค่ะ
1.สองตัวนี้อันไหนอึด ทนทาน เสียยาก ปัญหาน้อยกว่ากันคะ
2.ถ้าเลือกนิสสันเวลาเสียจะหาอะไหล่ซ่อมยากไหมคะ
3.บริการหลังการขายของทั้งสองยี่ห้อเป็นอย่างไรบ้างคะ
4.เชียร์ให้ จขกท.เลือกคันไหนคะ
ปล.นี่เป็นกระทู้แรกผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่