รอลงอาญากับการสมัครงาน

อยากสอบถามครับว่า  ผมเคยกระทำความผิดคดีอาญา  ฐานลักทรัพย์  ศาลตัดสินให้จำคุก  แต่ให้รอลงอาญา  แบบนี้เรียกได้ว่า  ไม่ต่างอะไรกับคนที่ติดคุกใช่ไหมครับ  หางานทำก็ไม่ได้  ตรวจประวัติอาชญากรรมก็เจอ  ทั้งที่จะผ่านมาแล้วเป็น 10 ปีก็ตาม  ก็ไม่สามารถ  หางานทำได้ใช่ไหมครับ  เพราะผมไปสมัครงาน  ก็ไม่มีที่ไหนรับเลย  ผมเข้าใจถูกไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่