ช่วยคิดวิธีเเก้ปัญหานี้หน่อยค่ะ

คือยายเราอายุประมาณ 60 ปลายๆเเล้ว เเกดันไปเเอบเเชทกับเเฟนหนุ่มของเพื่อนเเกเอง เเล้วประเด็นคือเเฟนหนุ่มของเพื่อนเเก่อายุเพียงเเค่สามสิบต้นๆ ยายเราเลือกที่จะเลิกคบเพื่อนคนนั้นเเล้วเลือกผู้ชายที่เป็นเเฟนของเพื่อนค่ะ ตอนนี้ยายเราติดผู้ชายคนนั้นมากเล่นโทรศัพท์ทั้งวันไม่ทำอะไรเลย จนมีปัญหากับคนในครอบครัวหรือเเม้เเต่ญาติพี่น้องอ่ะค่ะใครพูดก็ไม่ฟังไม่เชื่อ คือเราอยากรู้ว่าจะเเก้ปัญหายังไงดี เคยลองเอาเฟสยายมาบล็อคเเชทเค้าล่ะก็อันเฟรนเเล้วนะคะ เเต่สุดท้ายยายก็จับได้เเล้วก็ด่ายาวเลยค่ะ เรากับเเม่ท้อมากทำมาหลากหลายวิธีจนเเม่เราปลงเเล้วนะ เเต่ก็ยังเป็นเรื่องที่ทำให้คิดมากอยู่ดีอ่ะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่