ให้แพทย์แผนจีนเขียนใบสั่งยาแล้วเราไปซื้อเองได้ไหม

สวัสดีค่า พอดีแฟนเราหาแพทย์แผนจีนที่คลินิกหัวเฉียวอยู่ (รักษาไมเกรน) ไปหาหมอครั้งนึงจะต้องจ่ายประมาณ 1300-1800 บาท รวมค่ายา ซึ่งหมอจะจ่ายยาให้สำหรับ 1 อาทิตย์เท่านั้น ซึ่งมันก็ค่อนข้างแพงค่ะ แต่ได้ผลกับแฟนเราดีมากๆ

คำถามของเราก็คือ ถ้าหากเราไปพบแพทย์เท่านั้น ให้แพทย์เขียนใบสั่งยาจีนให้ แล้วเราไปซื้อยามาต้มเอง จะราคาถูกกว่าไหมคะ (ที่หัวเฉียวมีค่าแพทย์+ค่าต้มยา รวมแล้ว 300 บาท ซึ่งตรงนี้เราโอเค แต่ไม่รู้ว่าค่าตัวยาถ้าซื้อจากร้านข้างนอกจะถูกกว่าไหม) แล้วมีใครเคยทำแบบนี้ไหมคะ หรือถ้าใครมีคำแนะนำอื่นๆสามารถแชร์กันได้เลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่