จะไปรักษารากฟันแล้วคุณหมอบอกมันผุเยอะมากกลัวรักษาแล้วมันแตกทำไงดี!!!

1.วันนี้เราไปหาหมอเพื่อจะมาตรวจรากฟัน คุณหมอบอกว่าฟันเราผุเยอะมาก ไม่ค่อยมีเนื้อฟันเหลืออยู่เลยถ้าจะรักษารากฟันแล้วมันอาจแตกได้หมอเลยบอกว่าถ้าเรามีแพลนที่จะจัดฟันอีก2-3ปีแล้วเราก็ไม่จำเป็นต้องทำเพราะหมอที่จัดฟันจะถอนเอาซี่ออกเราก็จะเสียตังค์รักษารากฟันตอนนั้นเปล่าๆแล้วอีกอย่างหนึ่งฟันเราก็ซ้อนด้วยหมอเลยแนะนำดัดฟัน (ฟันแท้นะคะ😢)
2.ถ้าเราไม่รักษารากฟันสามารถทำครอบฟันแทนได้มั้ย
3.ถ้าเราถอนฟันแท้ฟันมันจะเลื่อนหรือล้มมั้ย(เราเป็นตรงฟันกรามซี่บนขวาค่ะ

😣ได้โปรดผู้รู้ช่วยบอกทีนะคะ😥  สมาชิกใหม่ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่