ไปต่างจังหวัด3-5วันเอาแมวไปด้วยไม่ได้ เค้าจะอยู่ตัวคนเดียวได้ไหมคะ ช่วยเข้ามาแสดงความคิดเห็นหน่อยค่ะ

ขอเล่าเรื่องเกี่ยวกับน้องให้ฟังก่อนนะคะ น้องเป็นแมวบ้านธรรมดาค่ะ ตัวเมียทำหมันแล้ว เลี้ยงแบบเปิดค่ะ เค้าจะไปอึไปฉิ้งฉ่องในสวนหลังบ้านตลอดค่ะ กระบะทรายที่ใส่ไว้ให้ เค้าไม่เคยใช้เลยค่ะ เลยเอาออก  คือเราเลี้ยงแบบเปิดแต่เค้าอยู่ตัวเดียวได้ไหมคะ เคยมีแมวเยอะมากๆที่บ้านแต่จับทำหมันไม่ทันค่ะ ติดสัตว์แล้วไม่เคยกลับมาบ้านอีกเลย เหลือน้องตัวเดียวจับทำหมัน น้องก็ค่อนข้างติดบ้านนะคะแต่ก็มีไปเที่ยวข้างนอกบ้าง(จริงๆก็ไปเที่ยวทุกวันเลยค่ะแต่ไปแปปๆก็กลับบ้านไม่เคยออกไปนาน) แต่ทีนี้จะไปต่างจังหวัดค่ะประมาณ3-5วันไม่แน่ใจค่ะพ่อเป็นคนแพลนทริปนี้ค่ะ ที่เป็นห่วงคือน้องจะเหงาจะอยู่ได้รึป่าวคะ น้องไม่ติดเรานะคะ ไม่ติดใครเลย จะอ้อนง้องแง้งเฉพาะตอนหิวค่ะ ส่วนเวลาอื่นก็ตัวใครตัวมันค่ะเล่นด้วยก็ไม่เล่น น้องโลกส่วนตัวสูงมั้งคะ ตั้งแต่อ่านมาเข้าเรื่องรึยังคะ? เข้าเรื่องเลยแล้วกันค่ะ พี่ๆคิดว่าน้องจะอยู่คนเดียวได้มั้ย จะเหงามั้ย จะคิดมากมั้ยคะ แบบ''ทาสหายไปไหนทิ้งฉันไว้คนเดียวหรอ ไม่รักกันแล้วหรอ'' อะไรแบบนี้อะค่ะ แล้วมีพี่ๆคนไหนเคยทิ้งน้องไว้คนเดียวมั้ยคะ ตอนนี้เครียดมากค่ะ เคยพานั่งรถแล้วน้องไม่ชอบค่ะเมาอ้วกตลอด ไม่เคยรู้ว่าแมวเมารถจนมาเจอแมวตัวเองนี่แหละค่ะ เลยพาไปไหนไม่ค่อยได้ ส่วนเรื่องอาหงอาหารเรียบร้อยทุกอย่างค่ะ ห่วงแค่จิตใจน้องอย่างเดียว ไม่เคยไปกันหมดบ้านแล้วทิ้งไว้คนเดียวแบบนี้ ขอความคิดเห็นพี่ๆหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ _/\_

ปล.กระทู้แรกแท็กห้องผิดขอโทษด้วยนะคะ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่