สอบถาม Sim2fly ที่ประเทศจีน

สอบถาม Sim2fly ที่ประเทศจีนครับ (ปกติผมไม่ได้ใช้ ais)
1. Sim2fly ใช้ที่ อู่หลง ต้าจู๋ ฉงชิ่ง สัญญานดีไหมครับ
2. ถ้าผมเคยใช้sim2fly ไปญี่ปุ่นเมื่อเดือนกรกฎาคม ผมยังใช้simนั้นได้ไหมครับ หรือต้องซื้อใหม่
…2.1ถ้าใช้ได้ แล้วผมใช้การสมัครเน็ตเพิ่ม มันคุ้มกว่าซื้อใหม่ยังไงหรอครับ (อ่านในเว็ปไม่เข้าใจครับ)
3. ถ้าสมมติว่าผมซื้อจากที่สนามบินแล้ว จนไปถึงจีนแล้ว ผมอยากจะเปิดใช้ ต้องทำขั้นตอนอะไรบ้างครับ 
…3.1คนที่เพิ่งเปิดใช้ครั้งแรก กับคนที่เคยใช้มาแล้วเมื่อหลายเดือนก่อน มีขั้นตอนการเปิดเหมือนกันไหมครับ
เพี้ยนขอบคุณ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีค่ะ คุณ สมาชิกหมายเลข 5346395

สมายล์-สุรีพร ขอบคุณที่สนใจ SIM2Fly นะคะ ขอแจ้งข้อมูลดังนี้
1. ตรวจสอบ SIM2Fly ที่ประเทศจีน รองรับการใช้งานเมืองใหญ่ๆ ของประเทศจีน เช่น เซี่ยงไฮ้ ,ปักกิ่ง , กวางโจว ,เซินเจิ้น ,เทียนจิน ,ซีอาน , เสิ่นหยาง , หนานจิง , อู่ฮั่น , ฮาร์บิน , หางโจว , ฉงชิ่ง , เฉิงตู , ถางชาน  , ชิงเต่า , ซัวเถา , เซียะเหมิน , ต้าเหลียน , ตงกว่าง , อู๋ซิ , คุนหมิง , ต้าลี่ , ลี่เจียง , สิบสองปันนา , กุ้ยหลิน, จูไห่ , เมืองฉางชุน มณฑลจี๋หลิน , ไหหลำ (ไห่หนาน) , เจียงซี  สำหรับเมือง อู่หลง ต้าจู๋ ยังไม่รองรับค่ะ ส่วนสัญญาณการใช้งาน จะขึ้นอยู่กับเครือข่ายของต่างประเทศ แต่หากพบปัญหาการใช้งาน สามารถแจ้งเข้ามาให้ดูแลได้ค่ะ

2. สำหรับลูกค้าที่มีซิมเดิม SIM2Fly และสถานะหมายเลขยังใช้งานได้ปกติ สามารถสมัครแพ็กเกจเข้ามาใช้งานได้ปกติค่ะ ทั้งนี้สามารถแจ้งหมายเลขโทรศัพท์ พร้อมเลขที่ซิม 13 หลักเข้ามาทางหลังไมค์ให้ตรวจสอบเพิ่มเติมค่ะ

2.1 สามารถสมัครแพ็กเกจเสริมเข้ามาใช้งานเพิ่มได้ค่ะ เช่น แพ็กเกจ Non-Stop Data Roaming 4 GB 299 Baht เล่นเน็ตที่ความเร็วสูงสุดได้จำนวน 4 GB จากนั้น ใช้งานได้ต่อเนื่องด้วยความเร็วสูงสุด 128 Kbps.ใช้งานได้นาน 8 วัน ซึ่งจะประหยัดกว่า แต่หากซื้อซิมใหม่ จะเป็น SIM2Fly  ราคา 399 บาท (รวม VAT) ใช้งาน Internet ที่ความเร็วสูงสุดได้จำนวน 6 GB จากนั้น ใช้งานได้ต่อเนื่องด้วยความเร็วสูงสุด 128 Kbps. ใช้งานได้ 10 วัน

3. สำหรับลูกค้าที่ซื้อซิมใหม่ และลงทะเบียนแสดงตนแล้ว สามารถเปิดเบอร์ใช้งานได้ทั้งขณะอยู่ไทย หรือต่างประเทศ ดังนี้ค่ะ
- อยู่ต่างประเทศ  เพียงใส่ซิมเข้าเครื่องโทรศัพท์มือถือ พร้อมเปิดใช้งาน และเข้าใช้งาน Internet ระบบจะเปิดใช้งานซิมให้อัตโนมัติ  
- อยู่ในประเทศไทย  เพียงใส่ซิมเข้าเครื่องโทรศัพท์มือถือ พร้อมเปิดใช้งาน และเข้าใช้งาน Internet ระบบจะเปิดใช้งานซิมให้อัตโนมัติ หรือ กด *120 โทรออก ระบบจะเปิดใช้งานซิมให้อัตโนมัติ

3.1 สำหรับลูกค้าที่ซื้อซิมใหม่ สามารถเปิดซิมใช้งานตามขั้นตอนข้อ 3 เมื่อเดินทางถึงต่างประเทศ สามารถตั้งค่าเลือกเครือข่ายอัตโนมัติใช้งานได้เลยค่ะ ส่วนลูกค้าที่มีซิมเดิม หากสมัครแพ็กเกจเรียบร้อย เมื่อเมื่อเดินทางถึงต่างประเทศ สามารถตั้งค่าเลือกเครือข่ายอัตโนมัติใช้งานเช่นกันค่ะ

ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ http://www.ais.co.th/roaming/sim2fly/

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่