กล้อง nikon D3500 กับ D5600 ตัวไหนดีกว่ากัน

ตอนนี้เรากำลังจะซื้อกล้องค่ะ แต่กำลังตัดสินใจอยู่
ระหว่าง d3500 กับ d5600 ตัวไหนดีกว่ากันคะ

เท่าที่อ่านมาเราค่อนข้างชอบทั้ง2รุ่นนี้ เลยตัดสินใจยากมากค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
น้า Tui ใจดีมากครับ

เฉพาะ 2 รุ่นนี้

คหสต. ถ้าเป็นผม ไม่เอาทั้งคู่ครับ
ถ้าจะเอา Nikon APSC ผมเลือกเป็น mirrorless ตอนนี้ที่ออกมาคือ  Z 50 ดีกว่าครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่