สอบถามปัญหา printer หลังลง Windows 10

คืออย่างนี้นะครับ Notebook ผม ผมใช้ Windows 7 Professional มาตั้งแต่ปี 2555 แล้วนะครับ
ทีนี้เนื่องจากเป็น Windows 7 แท้ มี Serial Key ชัดเจน เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาผมก็ได้ทำการอัพเดท โดยไม่มีกระบวนการ
Clean Installation นะครับ Update ตามปกติที่คนทั่วไปเขาทำกันทางเน็ตสามชั่วโมง ใส่ License Key serial number ของ
Microsoft อย่างชัดเจนครับ และ Microsoft Office เนื่องจากเป็นของแท้ปี 2010 ก็ Activate กันตามปกติ

ทีนี้เมื่อคืนพอลองปริ้นงานที่บ้านซึ่งผมใช้ Printer รุ่น HP K 209a นะครับ โปรแกรมMicrosoft Word ไม่ว่าจะใช้ ฟอร์น ไทยสารบัญ
หรือ ฟอร์น Agsana New ภาษาไทยมันเพี้ยนนะครับ แต่เวลาสั่งพิมพ์ภาษาอังกฤษไม่เพี้ยนครับอ่านได้ราบรื่นดีครับ

ทีนี้ผมมาที่ทำงานใช้ Notebook เครื่องนี้ลองต่อกับ Printer Brother HL 1110 มันไม่มีความเพี้ยนในภาษาไทยเลยครับ
เลยงงว่าเพราะอะไร เอแล้วมีวิธีแก้ไขไหมนะครับ  ประเด็นคือผมไม่ได้ลง Driver เลยนะครับหลังอัพจาก วิน 7 มา วิน 10 แค่เอาสายมันมาเสียบกับ Notebookเลยนะครับ

มีหลักฐานภาพดังนี้ครับ  ตรงที่เพี้ยนคือทำสัญลักษณ์ด้วยปากกานะครับ

แสดงความคิดเห็น