ไปทำงานที่ญี่ปุ่นด้วยวิธีไหนดี?

ผมเป็นคนนึงที่อยากไปงานและใช้ชีวิตที่ญี่ปุ่นแบบยาวนะครับ แต่ก็ไม่สมหวังสักที ผมจบแค่ ปวช.ครับ เคยไปทำงานที่ญี่ปุ่นกับโครงการของกระทรวงแรงงานครับ แต่ไปได้แค่ปีเดียวก็ต้องกลับ เพราะไม่สบาย หลังจากนั้นก็เก็บเงินสักพัก จนไปอีกรอบในวีซ่านักเรียนได้ อยู่ได้แค่ 2 ปีก็ต้องกลับ เพราะวีซ่าหมด แต่ก็ยังอยาดไปอีกอยู่ดี จึงอยากทราบว่า พอจะมีวิธีไหน ที่จะได้กลับไปทำงานที่ญี่ปุ่นอีกไหมครับ ? คุณสมบัติของผมในตอนนี้ ผมก็พอรู้ว่ามันคงยาก แต่ก็อยากจะลองหาวิธีดูครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่