? อยากถามหน่อยครับว่า กระบวนการคิดของคนที่เก่งศิลปะเค้าคิดกันอย่างไง

สวัสดีครับ เราอยากถามตามหัวข้อเลยครับ คือตัวเราเป็นคนที่คำนวณได้เก่งแต่อ่อนเรื่องศิลปะมากๆ ศิลปะแทบจะทุกอย่าง ตัวเราไม่เก่งเลยทั้งที่พยายามฝึกฝนควบคู่ไปกับการคำนวณ แต่ก็ยังไม่เข้าใจเรื่องศิลปะอยู่ดี เลยอยากถามว่า กระบวนการคิดของคนที่เก่งศิลปะเค้าคิดกันอย่างไงหรอครับ?
สำหรับเราที่พอจะเก่งเรื่องคำนวณ ก็พอบอกได้ว่ากระบวนการคิดของเราคือ การวิเคราะห์สิ่งต่างๆจากข้อมูลที่มี แต่สำหรับศิลปะเราไม่เข้าใจเลยจริงๆ อ๊ากกก
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
อัตราส่วนทองคำ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่