มาถึงจนได้ "บ้านป่าบงเปียง" แม่แจ่ม เชียงใหม่ นาขั้นบันได บนดอยสูง ที่สวยสุด ไม่แพ้นาขั้นบันได

มีสองทางที่ขึ้นไปได้นะครับ​ ทางลำบาก​ กับทางสบายๆรถเล็ก​ๆขึ้นได้สบายๆ
ตื่นเช้าๆๆก็จะสวย​ อากาศ​ดีมากๆๆ
ถึงวันนี้​จะไม่เจอหมอกแต่าเราก็ชอบอากาศ​ที่นี้ดีจิงๆ
วิวเหมือน​เมืองนอก​เลย
ที่พักอาศัย​คนล่ะ500​มีอาหารเช้า​กับเย็น
กลางคืน​มีดาวเต็ม​เลยแต่ไม่ได้ถ่ายมาเลยเพราะแบตเตอรี่​หมด​ ลืมบอกไม่มีไฟฟ้า​นะครับ
แปลก​จิงอาหาร​บ้านๆแต่อร่อยอ่ะ​

ปีหน้าไปใหม่ครับต้องเตรียมตัว​ไปให้พร้อมกว่าครั้ง​นี่ครับ

การเดิน​สะดวก​ขึ้น​ ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่