ปรึกษาปัญหาเรื่องการย้าย domain name ครับ

กระทู้คำถาม
ปรึกษาปัญหาเรื่องการย้าย domain name ครับ

ตอนนี้ทางผม ได้รับโจทย์จากทางเจ้าของเว็บคนเดิม ได้ให้บริษัท A ดูแลเรื่อง hosting + domain ไว้ก่อนหน้าเป็นเวลาหลายปี

แต่ตอนนี้ ต้องการเปลี่ยนระบบเว็บ เป็น wordpress และย้าย  hosting มาใช้ของใหม่

ที่เพิ่งทำไป ก็คือทำการ trasfer domain

ตอนแรกทางเราก็ได้รับ auth code มาแล้ว และ ทำการจ่ายเงินค่าธรรมเนียมการย้ายไปเรียบร้อย

แต่พอจ่ายไปแล้ว
domainname จะยังไม่เข้าไปในทันที

ตอนนี้ชื่ออยู่ใน list ของรายการทำการย้ายเข้า และต้องการ รหัสอนุมัติ อีกครั้งครับ

ซึ่งทาง คนจด domain ก่อนหน้า ก็ส่ง code มา สังเกตุว่าเป็นตัวเดิมเลย
ซึ่งเอามาใส่ที่ godaddy เท่าไรๆ กี่ครั้งๆ ก็ไม่ผ่าน

เลยไม่ทราบว่า code ที่เราจะเอามาใส่ครั้งหลังสุด ต้องเป็นตัวใหม่ใช่มั้ยครับ?

ปล.
ตอนนี้ auth code ที่ได้จากทาง คนจด domain คนเดิม ก็ยังเป็น auth code ของเดิมอยู่

เลยทำให้ไม่สามารถย้ายโดเมนได้เลยครับ

ท่านใด มีประสบการณ์ เรื่องการย้าย domain สามารถแชร์ปัญหานี้ได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่