พึ่งดู The Witcher จบและมีคำถามค่ะ

คือเราไม่ได้ทั้งอ่านนิยายหรือเล่นเกมมาเลย ดูจบแล้วแอบงงๆว่า

1.เยเนเฟอร์นี่ตกลงเป็นนางเอกใช่ไหมคะ? เราแอบรู้สึกชอบแฟนคนแรกของนางมากกว่าที่รักนางตั้งแต่นางยังไม่มีอะไรเลย แถมเราขัดใจตรงที่ตอนแรกทิ้งแฟนเลือกอำนาจแต่จู่ๆก็เปลี่ยนเป้าหมายอยากจะมีลูกซะงั้น ทั้งๆที่เลือกทิ้งมดลูกเองแท้ๆ หรือซีรีย์มันสื่อไม่ดีเราเลยไม่เข้าใจนาง?

2.นักกวีคนนั้นจะกลับมาอีกไหมคะ เราแอบชอบอ่ะน่ารักดีออกแต่จู่ๆก็ตัดบทไปเบย แง้

3.ตกลงซิริคืออะไรคะ ไม่น่าใช่แม่มดด้วยดูพลังอลังการกว่าพวกผู้วิเศษอื่นๆ แล้วหลังจากนี้คือน้องจะเป็นเหมือนลูกบุญธรรมเกรอลเลยไหม แล้วน้องเอลฟ์ที่อยู่กับซิริคนนั้นก็คือไปเลยใช่ไหมคะ?

4.ข้อสุดท้ายแล้วค่ะ เนื้อเรื่องหลังจากจบss1นี่แล้วจะเป็นยังไงต่อไปคะ ต้องไปตามหาเยเนเฟอร์หรือเปล่า?

ส่วนตัวเราดูแล้วงงๆบวกขัดใจหลายจุดมากๆกับเรื่องนี้ แต่พระเอกหล่อ(สำคัญมาก)และมันก็ทำให้น่าลุ้นอยู่เลยดูได้จนจบ แม้ดูๆไปแล้วจะร้องอิหยังวะหน่อยๆ แบบจู่ๆอยากรบก็รบ จู่ๆจะรักก็รัก อยู่ๆก็ผูกพันธ์กับเพื่อนร่วมทางที่รู้จักไม่กี่วันชนิดตกเขาละเศร้า

เออพูดละนึกขึ้นได้ ตอนไปหามังกรไอ้เราก็ลุ้นให้ได้สู้สัตว์ประหลาดระหว่างทาง ก็ไม่มีอ่ะ ราบรื่นแบบงงๆไปสู้กันเองซะงั้นนน

หากตรงไหนที่เราเข้าใจซีรีย์ผิดไปช่วยมาแย้งและไขข้อข้องใจเราหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่