เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ใครใช้ Drone mavic mini แล้วเจอปัญหา บินได้ไม่ไกล สัญญาณหายมั้ยครับ

พอดีผมเพิ่งซื้อตัวมินิมา บินขึ้นแนวดิ่ง 20 เมตรสัญญาณก็อ่อนแล้วครับ หรือบินไกล ระยะ 100 เมตร สัญญาณก็อ่อนแล้วครับ 
ปล.ผมบินแถวโรงเรียนสตรีวิทยา 2 เป็นพื้นที่ค่อนข้างโล่งไม่มีตึกสูง บังสัญญาณใดๆเลยครับ แบบนี้ฟ้อง สคบ.หรือ คืนสินค้าจะได้มั้ยครับ เพราะไม่ตรงกับสเป็คที่ขายเลย และก็ยังห่างกับสเป็คที่ขายไว้มาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่