ผู้ใหญ่ฝ่ายผู้หญิงบอกตามความเหมาะสม แต่บอกทอง 5 บาท กับเงินอีกแสนห้า

กระทู้คำถาม
พอดีว่าเราคบกับแฟนมา 6 เดือนแล้วแฟนเกิดท้องเราทำงานได้เงินเดือน 12,000 บาทแฟนก็ได้เท่ากันแต่พี่แฟนได้เงินเดือน 5 หมื่นกว่าแล้วเขาบอกว่าเขาแต่งงานทอง 5 บาทกับเงินอีกแสนห้าแล้วเขาว่าอยู่ในระดับที่เหมาะสมเงินผมทุกบาททุกสตางค์ผมใช้เพื่อแฟนผมทั้งนั้นทั้งค่ากินค่าอยู่เสื้อผ้าเครื่องสำอางฝากครรภ์ทุกครั้งแม่ผมโอเคตกลงจะช่วยทอง 2บาทกับเงินอีก 40,000 บาท ผมเข้าใจว่ามันน้อยไปสำหรับลูกสาวแต่ที่ผมทำมันก็คือที่สุดของผมแล้วแต่พอมีปัญหาเรื่องนี้เข้ามาแฟนผมบอกว่าไม่ได้อยากเรียกร้องอะไรเลยไม่ต้องเอาเงินมาให้หรอกคุยไปคุยมาก็บอกว่าไม่ต้องแต่งผมรักเขาแต่ทำไมต้องมาตัดสินคนที่พึ่งกำลังเริ่มต้นชีวิตผมควรทำยังไงดี
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
บ้านแฟนมีฐานะหรอเลยเรียกเยอะ
มีทางเดียวแหละให้แฟนไปคุยกับพ่อแม่เขา ไม่เอาสินสอดได้มั้ย ถ้าจะเอาคงไม่ได้แต่งแล้วล่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่