แบต Moto e5 plusบวม ประกันน่าจะหมดแล้ว ถ้าสั่งออนไลน์แล้วให้ร้านข้างนอกเปลี่ยนมันจะต่างกับเปลี่ยนที่ศูนย์ไหมครับ

คือผมซื้อโทรศัพท์ Moto e5 plus มาเมื่อ พ.ย. ปีที่แล้ว ซื้อร่วมกับแพคเกจอินเทอร์เน็ตของทรู

แล้วตอนนี้ส่วนด้านหลังของโทรศัพท์มันปริออก
น่าจะเกิดจากแบตบวม 

ผมโทรถามที่ศูนย์เขาบอกค่าใช้จ่ายไม่เกิน 1,400 บาท
แต่ผมเห็นแบตใน shopee lazada ไม่เกิน 400 บาท

แล้วประกันของมือถือก็น่าจะหมดแล้ว เพราะซื้อ พ.ย ปีที่แล้ว 

ขอถามว่าถ้าเปลี่ยนที่ศูนย์ซ่อมมันจะต่างกับซื้อแบตมาเองแล้วให้ร้านอื่น่เปลี่ยนให้ไหมครับ

แบตที่สั่งออนไลน์มันจะเป็นของแท้ไหมครับ

นี่ครับ link ที่สั่งแบตออนไลน์ (อยู่ใน spoil)

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview