ช่วยแนะนำที่เที่ยวช่วงปีใหม่ในกทม ด้วยค่ะ (ไม่เอา count down นะคะ)อยากไปประมาณพิพิธภัณฑ์/แถวเวิ้งที่เก่าๆของกทม

คืออารมณ์ประมาณนี้ค่ะ คือเดินเที่ยว-กิน-ไหว้พระ  ดูร้านรวง ย่านเก่าๆของ กทม แต่ไม่รู้ช่วงปีใหม่เค้าจะเปิดกันมั้ย
( อ้อ! จริงๆเราลาพักร้อนวันที่ 27 กับ 30 ธค ด้วย  น่าจะยังพอมี ร้านหรือสถานที่ที่เค้ายังไม่หยุดปีใหม่นะคะ)
ตั้งใจว่าจะนั่งรถปอ.แบบชีลด์ๆ ผ่านตรงไหน ก็ลงเดินไปเรื่อยๆ ไม่ขับรถไปเองค่ะ
ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
ปล.จริงๆเรากับเพื่อนยังไม่แก่นะคะ แต่เป็นพวกอินดี้ชอบสถานที่เก่าๆ ร้านรวงเก่าๆ ชอบอาหารไทย น่าประทับใจดีค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่