มีงบ 5 หมื่น อยากได้ iMac ไว้ตัดต่อวิดีโอค่ะ

กระทู้คำถาม
จขกท.เล็ง iMac ไว้เพราะปัจจุบันใช้ macbook อยู่ชอบที่จอคมชัดสวยดี ปัจจุบันทำงานตัดต่อวิดีโอค่ะ แต่เพิ่งเริ่มทำงาน เลยอยากได้คอมไว้ตัดต่อรับงานฟรีแลนซ์ เสาร์อาทิตย์ แนะนำเสปคหน่อยค่ะ ว่าปัจจุบันและอนาคตในอีก 3 ปีข้างหน้า ต้องใช้คอมเสปคแรงแค่ไหนในการตัดต่อ ถ้าไม่ไหวจะจำใจใช้พีซีค่ะ ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่