กฎการแทนคุณไร้เงื่อนไข ใน Witcher คืออะไรครับ

กระทู้คำถาม
เหมือนว่า อยากได้อะไรก็เอาไป แบบนั้นหรือเปล่าว งงมาก
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
Law of Surprise คือการแทนบุญคุณโดยการแทนบุญคุณที่ว่าคือหากหลังจากเริ่มกฎนี้ขึ้นเจอสิ่งไดสิ่งแรกเป็นเรื่องที่น่าตกใจ สิ่งนั้นจะต้องตกเป็นของคนที่เป็นคนช่วยเหลือครับ  อย่างเช่น ใน EP4 แกรอลได้ช่วยลอร์ดดูนี่ไว้ในงานแต่งงาน แล้วขอเริ่มกฎพอเสร็จคำพูดปุบ ควีนพาเวตต้าก็อ้วกออกมาเพราะท้องนั่นคือเด็กในท้องต้องตกเป็นลูกบุญธรรมของแกรอลนั่นคือ ซิริครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่