สอบถามปัญหาเรื่อง จอ android ips ภาพเงาเเทรกครับ

เพิ่งซื้อจอ android  ติดรถยนต์มา spec ram 4 gb จอเป็น led ips ดูหนัง net flix ที่เป็น hd. หรือเปิด youtube ทีวี ช่องหนัง ภาพสวยไม่มีปัญหาคมชัดดีครับ แต่เมื่อวันก่อนแฟนเปิด ไดอารี่ ตุ๊ดซี่ ในรถ ปรากฎมันเกิดภาพซ้อน เบลอ เป็นเงา ตามภาพ เลยสงสัยว่ามันเป็นอะไรครับ แล้วแก้ไขได้ไหมครับ หรือเป็นอาการปกติครับ
ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่