ม.บ้านสมเด็จคณะเทคนิคการแพทย์รับเด็กซิ่วไหมคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ พอดีเราซิ่วจาก ม.สวนสุนันทา คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีสารสนเทศค่ะ ก่อนอื่นขออธิบายนะคะถ้าถามว่าทำไมซิ่ว ตอนเรียนไม่เลือกหรอ? ไม่ได้อ่านรายละเอียดหรอ? ป่าวค่ะ อ่านรายละเอียด หาข้อมูลก่อนเข้าแล้วค่ะ  เราจบสายวิทย์-คณิตมาค่ะแต่เกรดน้อย ยอมรับค่ะว่าไม่เก่งไม่ฉลาด ตอนเรียนก็ไม่ได้ตั้งใจแต่อยากทำงานในโรงพยาบาล ตอนเด้กอยากเป็นแพทย์ค่ะ โตมาพอจะรู้ตัวเอง เลยหาสายอื่นมาเจอคณะที่ซิ่วเนี่ยแหละค่ะ คือมันดีตรงที่จบมาไม่ตกงานเพราะอ่านมามันก็จริงค่ะ วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีสารสนเทศเนี่ย มันอยู่กับเราไปตลอด สายนี้เลยค่อนข้างไม่ตกงาน แล้วด้วยความรู้จักกับรุ่นพี่ที่เรียนสายนี้เลยปรึกษาค่ะว่าเราจะเรียนไหวไหม จะเข้าได้รึเปล่า มันเรียนอะไรบ้าง พอทราบคำตอบเลยตัดสินใจลงเรียนค่ะ แต่พอได้เรียนจริงๆด้วยความที่สังคมมหาลัยเราต้องเอาตัวรอดคนเดียวให้ได้ แต่เรียนยังไงก็ไม่รอดค่ะอ่านก็ยังไม่เข้าใจ คือรู้ตัวเร็วตั้งแต่ครึ่งเทอมแรกเลยเสียดายค่าเทอมค่ะแต่ไม่ไหวเจอแต่ภาษคอมเลยต้องซิ่ว กำลังคิดว่าจะเข้าวิศวกรรมพลังงาน หรือเทคนิคการแพทย์ดีเพราะอยากเรียนค่ะใจรักด้วย แต่อยากทราบว่าเป็นเด็กซิ่วเค้ารับไหมคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
คณะได้รับการรับรองหลักสูตรรึยังคะ ถ้ายัง จบออกมาก็สอบใบประกอบวิชาชีพไม่ได้ ทำงานไม่ได้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่