ปรึกษาเรื่องทำฟัน คณะทันต มหิดล ตรงอนุเสารีย์ชัย

พอดีกำลังจะจัดฟันค่ะ ตอนนี้กำลังอยู่ในขั้นตอนเคลียร์ปากอยู่ มีฟันคุด 2 ซี่ข้างล่าง ตอนนี้ตอนไปแล้ว 1 ซี่ ตอนแรกถามคุณหมอว่าซี่ละกี่บาทเพราะเรากลัวเงินไม่พอจ่าย(คือถ้าเกินงบที่เราเตรียมไว้ ก็ค่อยๆทำไปก็ได้)แต่ตอนนั้นคุณหมอบอกว่าซี่ละ 1500 บาท เราก็แบบ..โอเคเลยค่ะ ถอนเลยย พอถอนไปจนเสร็จ หมฮมาบอกเราว่า ขอแก้ไขนะคะ เคสฟันของเราหมอจัดว่าเป็นเคสยาก วันนั้นเสียไป 3000 บาท 1 ซี่ ตอนนี้เราเลยอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ ในพันทิปว่าใครมีประสบการณ์แนะนำผ่าฟันคุดที่ทันตะ มหิดลบ้างคะ คือถ้าไปตรงแถวอนุเสาวรีย์มันจะเป็นพวกนิสิตจบแล้วตอนฟันให้เราใช่รึเปล่า หรือต้องไปแถวศาลายาอย่างเดียว แล้วราคาถอนฟันกี่บาท ต้องไปติดต่อตรงไหน ชั้นไหน 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่