ผมหยักศก​ ยืดผมมาแล้วโคนหยิก

สวัสดีค่ะ​ เราอยู่ม.1​ เราเป็นคนที่ผมหยักศกแบบ​
ไม่สวยเลยค่ะ​
ต้องบอกก่อนนะคะว่ารร.เรา​ ให้ตัดผมสั้นติ่งหู
เก็บหน้าม้าให้หมด​ เราเลยตัดสินใจไปยืดผม
ตอนแรกมันก็โอเคนะคะ​ แต่ผ่านมา3เดือน​ ไรผมเราเยอะมากแล้วมันหยิกแบบน่าเกลียด​ เพราะว่าเราติดกิ๊บแล้วมันจะเห็นไรผมหยิกๆ​  แย่ไปกว่านั้นคือเรามีหน้าม้าด้วย​ หน้าม้าก็เด้ง​ เพราะผมใหม่ที่มันขึ้นมา เราไม่รู้จะเก็บหน้าม้ายังไงดีไม่ให้มีไรผมมากวนใจ​ ส่วนตัวเราก็เป็นหน้าบานมากด้วยค่ะ
เราลองมาหลายอย่างแล้วค่ะ​ หาซื้อทรีทเม้นท์​บำรุงผมตามเซเว่น​ สระผมทุกวัน​ ไปรร.ก็หนีบผม​ แต่ผ่านไปแปปเดียวลูกผมก็หยิกๆเหมือนเดิมเลยค่ะ
หนีบผมทุกวัน​ ผมก็เสีย​  ไม่หนีบผมก็หยิก​ เหนื่อยมากค่ะที่เราต้องมีผมหยักศกแบบนี้​ อิจฉาคนที่เค้ามีผมตรงโดยธรรมชาติมากเลยค่ะ​  TOT

ปล.คำถามของเราคือ
1.ติดกิ๊บยังไงให้ไม่มีไรผมมากวนใจแล้วหน้าไม่บาน
2.วิธีเซ็ตหน้าม้า
3.ใช้อะไรบำรุงผมดีคะ
ปล.2
ใครจะบอกว่าให้พอใจในตัวเอง​  ตั้งใจเรียนไปก่อน
เราฝากไว้ให้คิดนะคะ​ ว่าใครจะปล่อยให้ตัวเองดูแย่ล่ะคะ​ ผมหยักศกไม่ใช่ว่าไม่สวย​  แต่แค่มันไม่เข้ากับเรา​ เราก็ต้องหาสิ่งที่เข้ากับเรา​ ถูกมั้ยคะ

ใครมีเคล็ดลับอะไรก็มาแบ่งปันกันหน่อยนะคะขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่