ผมโดดใบสั้งจากตำรวจจราจรบนถนน แต่ไม่ยึดบัตรประชาชนกับใบขับขี่(ไม่มี)และไม่ถ่ายรูปหลักฐานอะไรเลย ไม่จ่ายได้ไหมครับ

วันนี้ผมโดนใบสั้งจากตำรวจจราจรนายหนึ่งบนถนนเค้าเรียกผมให้ชิดฟุตบาตและก็หยิบใบสั้งขึ้นมาเขียนและก็ขอดูบัตรประชาชน(ผมเอาของพี่เพราะโดนกะพี่และเพื่อนอีกคน)แต่ตำรวจนั้นคืนบัตรประชาชนและบอกว่าไม่ปรับค่าใบขับขี่กับอัด3เอาแค่ไม่สวมหมวก(คนขับ)และก็พูดทิ้งท้ายว่าเอาไปแทงหวยเล่น ผมจึงอยากทราบว่าถ้าผมไม่จ่ายจะเป็นไรไหมครับ
ปล.รถไม่ใช่รถผมแต่เป็นรถแฟน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่