ขอวีซ่าท่องเที่ยวออสไม่ผ่าน อยากได้คำแนะนำค่ะ

ยื่นขอวีซ่าออสเตรเลียพร้อมเพื่อนที่เป็นหุ้นส่วนบริษัทด้วยกัน ไม่ผ่านทั้งเราและเพื่อนเลยค่ะ

ข้อมูลคือ
อาชีพขายของออนไลน์ ขายของออนไลน์มา5-6ปีได้ และจดทะเบียนบริษัทมาเกิน1 ปีแล้ว อายุ 26 ยื่นขอไปสองอาทิตย์ค่ะ แนบเสตทเม้นมีเงินทั้งเข้าทั้งออกตลอดไปสองบัญชีเงินคงเหลือสามแสน // แต่เคยถูกปฏิเสธวีซ่าอเมริกามาสองครั้งปีที่แล้ว และวีซ่าแคนาดามา1 ครั้งปีที่แล้วค่ะ ตรงนี้มีผลไหมคะ ก่อนหน้านี้ทำเองยื่นขอวีซ่าเองหมด โดนปฏิเสธ รอบนี้เลยจ้างเอเจนซี่ทำแทน ไม่ผ่านเหมือนเดิมค่ะ เหตุผลที่ปฏิเสธค่ะ
                     (a)  adequate means to support himself or herself; or
                     (b)  access to adequate means to support himself or herself;
during the period of the applicant’s intended stay in Australia.

ของเพื่อนที่ยื่นด้วยกันก็ไม่ผ่าน มีเงินนอนในบัญชีประมาณ แสนห้า เพื่อนไม่เคยโดนปฏิเสธวีซ่าเพิ่งยื่นครั้งแรกค่ะ ของเพื่อนเหตุผลนี้ค่ะ  
                     (a)  whether the applicant has complied substantially with the conditions to which the last substantive visa, or any subsequent bridging visa, held by the applicant was subject; and
                     (b)  whether the applicant intends to comply with the conditions to which the Subclass 600 visa would be subject; and
                     (c)  any other relevant matter.

ประเทศที่ทั้งเราและเพื่อนเคยไปก็มี เกาหลี ญี่ปุ่น จอร์เจีย รัสเซีย ไต้หวัน

จดหมายแนะนำตัวเกี่ยวกับอาชีพ หน้าเพจที่ขายของยังอัพเดทอยู่ตลอดมา 5-6 ปี เสตทเม้นท์ แพลนท่องเที่ยว ใบจดทะเบียนบริษัท แนบไปหมดค่ะแต่ก็ไม่ผ่าน

แบบนี้จะไม่สามารถยื่นขอวีซ่าไปเที่ยวประเทศอื่นๆได้เลยไหมคะ โดนปฏิเสธมาสามประเทศแล้ว อยากรบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ ว่าที่ไม่ผ่านเพราะเหตุผลอะไร และถ้าขออีกประเทศอื่นๆเช่นเชงเก็น นิวซีแลนด์ ก็อาจไม่ผ่านอีกเหมือนเดิมไหมคะ จากข้อมูลประมาณนี้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่