แนะนำซีรีย์เกาหลีที่นางเอกสวยเหมือนเรื่อง เลขาคิม หน่อยครับ

เพิ่งหัดดูซีรีย์เกาหลีครับ เรื่องแรกที่ทำให้ติดคือ Her Private Life ช่อง 7 เสาร์-อาทิตย์ที่เพิ่งจบไป ทีแรกไม่ได้ตั้งใจดู เปิดทีวีทิ้งไว้เฉยๆ แต่ดูไปดูมารู้สึกว่านางเอกสวยเลยติด ต้องดูทุกเสาร์-อาทิตย์ ดูจนจบ พอเรื่องนี้จบรู้สึกอยากดูอีก เลยหาข้อมูลเรื่องที่นางเอก พัค มิน-ยอง เล่น จนไปเจอเรื่อง What's Wrong with Secretary Kim ถามเพื่อนที่ทำงานที่ดูซีรีย์เกาหลีเขาก็บอกสนุกก็เลยดู ดูไปดูมายิ่งรู้สึกว่านางเอกเรื่องนี้สวยกว่าเดิมอีก(ทั้งที่คนเดียวกัน) แถมสนุกด้วยไม่เครียด ตอนนี้ดูจบแล้ว รบกวนช่วยแนะนำซีรีย์เกาหลีแนวๆนี้ให้หน่อยครับ ผมขอแค่
1.พระเอก-นางเอกหน้าตาดี สวยๆ หล่อๆ หรือพระเอกไม่ต้องหล่อมากก็ได้ขอแค่นางเอกสวย555
2.ต้องเป็นเรื่องที่ดูแล้วไม่เครียด หรืออาจมีเครียดบ้างนิดหน่อย เพราะเข้าใจว่าตัวละครซีรีย์เกาหลีส่วนใหญ่ต้องมีปมผังใจในวัยเด็ก (ไม่รู้เป็นทุกเรื่องหรือเปล่า แต่จากที่ได้ดูมา 2 เรื่องเป็นแบบนั้น)
ผมขอแค่นี้แหละครับ รบกวนด้วยครับ...ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่