ช่วยเลือกเครื่องสกัดหน่อยครับ

สวัสดีครับ ตามหัวข้อช่วยผมเลือก เครื่องสกัดน้ำผลไม้หน่อย ตอนนี้ลังเลไว้ 2 รุ่น Delizi กับ Kuvings

1. Kuvings เครื่องสกัดน้ำผักผลไม้รอบต่ำ รุ่น B1700 (ราคา 12,990บาท)

2. Delizi เครื่องสกัดน้ำผลไม้แยกกากรอบต่ำ รุ่น JT-2015 (11,990บาท)

จริงผมแอบชอบของข้อ 2 มากกว่า เพราะ ราคาถูกกว่านิดนึง ส่วนวัสดุในข้อ1 ในเว็บเขาไม่มีบอก

ของ Delizi ตัวเครื่องทำจาก แสตนเลส  ตัวเกลียวคั้น ทำจากวัสดุ PEI Ultem 
ซึ่งผมก็ไม่รู้หรอกว่าคืออะไรแต่เขามีระบุ
ส่วน Kuvings ไม่ได้เขียนไว้ 

ยังไงช่วยโหวดกันหน่อยนะครับ 
หรือใครมีคำแนะนำอะไรสามารถคอมเม้นแนะนำผมได้เลย ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่