อยากจัดงานแต่งงานพิธีเช้า เลี้ยงกลางวัน งานเล็กๆ กันเองๆ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

งานที่เราคิดไว้นะคะ อยากจัดงานบรรยากาศในสวน (เราจะแต่งช่วงปลายๆปีค่ะ) หรือ เป็นห้องที่ต่อเนื่องกับสวนก็ได้ค่ะ เป็นงานเล็กๆ แบบทำพิธีสงฆ์ (ใจอยากแค่นิมนต์พระมาใส่บาตร แต่ถ้าใช้แพคเก็จส่วนใหญ่เค้าจะรวมพิธีสงฆ์มาให้) ไม่มีแห่ขันหมาก อาจจะแค่เปิดพานขันหมาก(ตรงนี้เราจัดแค่พานขันหมากเอกเพียงพอมั้ยคะ) ไหว้ผู้ใหญ่ รดน้ำ และรับประทานอาหารร่วมกันค่ะ แขกไม่น่าจะ 80-100 คนค่ะ เป็นเพื่อนสนิทแล้วก็ญาติๆ แค่นั้น
อยากจัดเป็นบุฟเฟ่ต์ แต่จัดโต๊ะ เป็น longtable 

เราลองๆ หาดู บางที่สถานที่สวยมาก แต่ไม่รับบุฟเฟ่ต์ ส่วนที่รับก็แพงมาก (เพราะสถานที่เค้าสวยมากอ่ะเนอะ)

ทีนี้เลยมาคิด ถ้าเราเหมาแพคเก็จ แล้วเช่าสถานีเอา สาวๆห้องแป้งมีร้านรับจัดงานพิธีเช้า แล้วก็สถานที่จัดงานที่ไหนแนะนำบ้างคะ

เราอยู่กรุงเทพ ฝั่งธนค่ะ  ไม่อยากเป็นเรือนไทย เพราะเรากะจะไม่ใส่ชุดไทยค่ะ 

หรือถ้ามีอะไรที่อยากแนะนำเราเพิ่มเติม แนะนำมาได้เลยน้าาาาา  
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่