ทำไมคนเดี๋ยวนี้ชอบนั่งยกเท้าในที่สาธารณะกัน

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ 

เนื่องจากทุกวันนี้จขกท.เจอบ่อยมากกับนั่งยกเท้าพาดตักในที่สาธารณะ โชว์ฝ่าเท้าหราเลยค่ะ บางคนหนักๆมีกระดิกเท้าด้วย

แล้วที่เจอคือทั้งในร้านอาหาร บนรถ ร้านกาแฟ คือส่วนตัวเรามองว่ามันน่าเกลียดนะ 

เข้าใจว่าอยากนั่งสบาย แต่คือเก็บเท้าหน่อยก็ได้มั้ยอ่ะ 

ส่วนตัวนี่มองว่ามันคือมารยาทการอยู่ร่วมกันในที่สาธารณะค่ะ

ใครเคยเจอมลองแชรความเห็นกันได้นะคะว่าโอเคหรือไม่โอเคยังไง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่