อยากอยู่กับแฟนก่อนแต่ง ควรบอกพ่อแม่และญาติผู้ใหญ่อย่างไรดีคะ?

ยังไม่อยากแต่งงาน ยังอยากเก็บเงินเพื่อสร้างความมั่นคงก่อนค่ะ แต่อยากอยู่ด้วยกันแล้วเพื่อความสะดวกทางด้านธุรกิจ และประหยัดค่าน้ำมัน (แฟนต้องไป-กลับบ้านเขาทุกวันค่ะ)

เราไม่รู้จะเริ่มต้นพูดกับพ่อแม่และยายยังไงค่ะ  อยากปรึกษาเพื่อนๆในพันทิป ว่าควรเริ่มอย่างไร ใจจริงอยากหมั้นกันก่อนเพื่อความสบายใจของผู้ใหญ่ และจะให้แฟนมาอยู่ด้วยกันเลยค่ะ

ปล.เรากับแฟนสร้างความมั่นคง และทรัพย์สินร่วมกันได้หลายอย่างแล้วค่ะ
แต่ใจอยากแต่งเมื่อสร้างบ้านอีกหนึ่งหลังเสร็จก่อน ปัจจุบันเรากับแฟนนำเงินมารีโนเวทบ้านหลังเก่าของยาย เงินเรากับแฟนเลยไม่ได้เหลือเยอะขนาดนำมาจัดงานและเป็นค่าสินสอดได้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่