จะเปลี่ยนจากเน็ตบ้าน True เป็น เน็ตบ้าน AIS ปัจจุบัน มีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ ขอคำรีวิว

ท้าวความนะครับ คือตอนแรก ผมใช้ เน็ตบ้าน ทรู 299 แล้วมาประมาณ 6-7 เดือน มีพนักงานขายโทรมา ถามให้อัพแพ็กเก็จ จากเดิน 299 ได้ 30/10 เพิ่มเป็น 499 ได้ 50/20 และได้ ซิมเล่น เน็ตฟรี 10g ค่าโทรคิดตามจำนวนไม่มีฟรี ผมก็ เออกำลังอยากได้เน็ตเพิ่มอีกซักหน่อยพอดี ก็เลยตัดสินใจ(พลาด)ไปตกลงอัพแพ็คเก็จ ผ่านไปซัก2-3 สัปดาห์โดยประมาณ มีพนักงานหญิงโทรมาถามว่าต้องการซิมไหม ผมก็เลยตอบไปว่า มันก็ควรจะได้ไม่ใช่หรอครับ ผมก็ถามว่า ไม่รับแล้ว เพิ่มความเร็วเน็ตได้ไหมครับ เค้าก็บอก ว่า ไม่ได้คะเป็นไปตามแพ็คเก็จ ผมก็โอเค รับซิมมาก็รับ พนักงานหญิงก็ได้กล่าวต่อไปว่า ซิมจะได้รับเน็ต เล้นฟรี 5g นะคะ ผมก็เลย ถามไปว่า ไม่ใช่ 10g หรอคับ พนักงานคนก่อนบอก ผม 10g และผมก็ไม่ได้ถามมากเพราะทำงานอยู่ ก็เลย ตัดปัญหา รีบวางให้เค้าส่งมา เอาจริงๆผมก็ไม่ได้ใช้ รับมาก็ยังไม่ได้เปิดซิมเลย และพามาถึง วันที่จะต้องจ่ายค่าบริการ ผมก็เข้าไป True iService ผมว่า มีความ มีค่า ลบ ยอด แพ็จเก็จที่แล้ว วันที่ 13-18 เป็นเงิน 57.87 ค่าบริการเฉลี่ยตามจำนวนวัน 115.93 บาท ค่าบริการล่วงหน้า 599 บาท + vat 45.99 บาท รวมเป็น 703.05 ที่ผม ไม่พอใจคือ ทำไม คิด เป็น 599 ไม่ใช่ 499 และผมเข้าไปศูนย์ ผมเข้าไปถามพนักงาน ที่รับเรื่อง ว่าทำไม มันเป็น 599 ประมาณนี้ เค้าบอกบอก เค้าบอกมันเป็นโปร 599 แต่ใส่ส่วนลด 100บาท เลยเป็น 499 แต่ผมก็มอง5ส่วนลดไม่เจอนะครับ ผมก็ย้ำกับพนักงานแล้ว เค้าก็ยืนยันตามเดิมเหมือน อ่านบิลไม่ดีแล้วตอบผมมา ผมก็เลย เดินออกมาแบบ งงๆ (นี่กุดูบิลผิดหรอ) กลับมาบ้านผมก็มาดูใหม่แล้ว คิดอีกที มันก็ไม่ได้มีส่วนลดอะไรตรงไหนนี่หว่า ก็เลยคิดจะเปลี่ยนค่ายแล้ว ความน่าเชื่อถือไม่มี ไว้ใจไม่ได้ 

พอดี ais มีโปร 299 บาท 100/100 ไม่ทราบว่า Ais fiber มีปัญหาไหมครับสัญญาณเน็ตดีไหม มีปัญหาแบบนี้ไหม ใครใช้ AIS ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ ช่วยในการตัดสินใจ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่