ความไม่ประทับใจ visa UK

กระทู้สนทนา
สรุปเรื่องคือผมมีความจำเป็นต้องใช้ passport หลังทำ visa UK ประมาณ 2 wk ซึ่งเร็วกว่า15วันทำการที่ทาง vfs ระบุไว้ ซึ่งต้องทำให้ผมจ่ายเงินเพิ่มเพื่อให้พิจารณาผลเร็วขึ้น เป็นภายใน5วันทำการ    แต่ของแฟนผมเลือกช่องทางปกติ

ผมยื่นvisa วันที่3 ธค ส่วนตัวผมไม่ได้สมัครรับ sms เพราะว่า เคยทำมาครั้งก่อน ก็จะมีmailบอกให้ไปรับเล่มอยู่แล้ว

ผมรอนับวันจนครบ5วันทำการแล้ว ก็ยังไม่มีเมล์ส่งมา ใจก็กังวลว่าทำไมช้า

สิ่งที่เกิดขึ้นคือ วันที่12 ธค แฟนผมได้เมล์ว่าให้ไปรับเล่มได้ (ในemail ระบุว่า เล่มได้กลับมาแล้วที่ vfs วันที่12 ธค) แต่ผมยังไม่ได้เมล์ใดๆทั้งสิ้น ตอนนั้นคือช่วงบ่ายของวันที่12 ครับ  ผมเริ่มหงุดหงิดว่าทำไมของคนจ่ายปกติ ถึงได้เร็วกว่าคนที่จ่ายเพิ่ม?? กะว่าจะไปถามวันพรุ่งนี้ดูที่ vfs เลย

พอวันที่13 ช่วงเช้า ผมได้เมล์ของผมเอง ว่าได้รับเล่มแล้ว  

แต่!!! ในemail บอกว่าเล่มมาถึง vfs วันที่ 6 ธค...

ผมมั่นใจมากครับว่าก่อนหน้านี้ไม่มีemailส่งมาหาผมเลย...

สรุป ผมได้เล่มpassportพร้อมแฟนครับ เสียเงินเพิ่มขึ้น แต่ได้การบริการที่สุดแสนประทับใจ.

มีใครเคยเจอแบบนี้ไหมครับ.
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่