เรียนไหนดีครับระหว่างM-BACชลบุรีกับเทคนิคสัตหีบ

คือเรื่องมีอยู่ว่าผมจะจบม.3แล้วผมชอบทางด้านคอมพิวเตอร์
m-bacเป็นรร.จัดการบริหารธุรกิจ เน้นทางด้านพาณิชยกรรม การบัญชี คอมพิวเตอร์ธุรกิจ การตลาด การโรงแรม การท่องเที่ยว
เทคนิคสัตหีบจะเด่นด้านช่างสารพัด คนส่วนใหญ่พูดถึงจบมามีงานทำมีงานรองรับ
ซึ่งบ้านผมอยู่ไกลจากสัตหีบมาก ลำบากในการเดินทางไปเรียนตอนกลับ บ้างก็เลิกดึก คนส่วนใหญ่นอนหอครับแต่พ่อผมไม่ให้นอนเพราะจะเสียติดเพื่อน
แต่m-bacเข้าเรียน8.15เลิกบ่าย2
แล้วผมขอถามหน่อยเรียนที่ไหนถ้าจบมาก็มีงานทำใช่ไหมครับ
มันอยู่ที่ตัวคนไม่ใช่รร.ใช่ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่