ถ้าติดแอร์บนผนังที่มีความชื้นสูงเช่นผนังที่อีกด้านเป็นห้องน้ำหรือผนังที่บ้านติดคลองจะมีผลเสียกับแอร์ไหมคะ

ห้องนอนติดแอร์บนผนังที่อีกด้านเป็นห้องน้ำค่ะ ติดมาหลายเดือนแล้ว

บางวันเข้าไปในห้องตอนยังไม่เปิดแอร์จะได้กลิ่นแบบชื้นๆ และผนังด้านที่ติดแอร์ปูนเริ่มบวมและร่อน

คาดว่าน่าจะเพราะความชื้นจากห้องน้ำ ห้องนอนอีกห้องก็ติดแอร์ตรงผนังที่ใกล้คลองมาก บ้านอยู่ริมน้ำเลยค่ะ

เลยอยากทราบว่าการติดแอร์บนผนังที่มีความชื้นค่อนข้างสูงจะมีผลเสียกับแอร์ไหมคะ

มีท่านใดที่ติดแอร์บนผนังที่ชื้นๆ อีกด้านเป็นห้องน้ำ หรือว่าอยู่ติดคลองบ้างไหมคะ

ใช้ไปนานๆ ความชื้นจะมีผลอะไรกับแอร์ไหมคะ จะทำให้แอร์เสียเร็วไหมคะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่