@@@ ทำไมเมืองไทยเราถึงไม่มีช่องเกมสืเก่าแบบต่างประเทศละคะทั้งที่ต่างประเทศมีเยอะและนิยมค่ะ น่าจะดี ค่ะ เพราะของโบรา@@@@

กระทู้คำถาม
ช่องเกมส์เก่าหมายถึงช่องใน you   สารพัด ทูป  หรือ อะไร ก็ได้ค่ะ

ช่องพวกนี้จะมี ออก vdo ใหม่ทุกวันค่ะนับๆแล้วก็มีเป็นแสนๆ 

ั้เกี่ยวกับเกมส์เก่า มี อธิบายเกทมมส์ หรือเครื่องเกมส์ ยุค 1970-2000 

ค่ะทั้งเกมส์ตู้เกมส์ nes snes arcade psx  3do ss pc e ๆลๆ มียอดชมเยอะค่ะ

เขาจะหาเกมส์เก่าและแปลกๆมาให้ดูและอธิบายถึงเกมส์ว่ามันคืออะไร อย่างไร 

มันมีจุดเด่นจุดดีมีความแตกต่างหรือความสนุกอย่างไรค่ะ

ช่องแบบนี้ในไทยไม่มีนะคะ เพราะเหตุใดในไทยเราถึงไม่มีช่องเกมส์เก่ากันละค่ะมี vdo ออกใหม่ทุกวันได้ยิ่งดี

อยากให้เน้นเกมส์ ยุค 1970-2000 ค่ะมันมีเกมส์ดีและแปลกๆเยอะมากค่ะ คุณภาพและโมเดลตัวละครก็ พิศดาร การเล่นก็ยากมากๆ

เริ่มมาก็ตายเลย เป็นต้น เกมส์เก่ามันทั้งยากทั้ง โมเดลและภาพรวมถึงเสียงประกอปนี่บางที่ก็ดีมากๆ และก็แปลกมากๆด้วยค่ะ

แถมมันยังมีหลายเวอร์ชั่นที่ควรนำมาเล่าให้ฟังกันค่ะ เกมส์เก่าๆ  ยุค 

1970-2000 มี เป็นแสนเกมส์ เลือกมาเฉพาะที่ภาพสวยหรือแปลกๆประหลาดๆ 

รวมถึงเปรียบเทียบถึงการพรอท กันระหว่างเครื่องบ้านกับ arcade ที่เรียกว่า 

มีการตัดทอนกันจนแทบจะเป็นคนละเกมส์ค่ะ arcade 

มักดูดีแต่พรอทมาเครื่องบ้านนี่แทบจะรับไม่ได้ ช่วงยุค nes snes psx 3do  

มีการพรอทเกมส์กันเยอะมาก พรอทไปพรอทมา แต่พรอทมาแล้วเพี๊ยนก็เยอะดีค่ะ

เช่นว่า น่าสงสัยที่ เวอร์ชั่น nes snes 

เวลาพรอทลงเครื่องนี้จะต้องเปลี่ยนเสียงเพลงประกอปไปมากๆ ขณะที่จริงๆ snes 

ได้เปรียบเรื่องเสียงนะคะ 

แต่คนพรอทจงใจทำให้มันด้อยกว่าอาเขตมากๆหรือตัดเพลงออกไปเลย  

มีผู้เชี่ยวชาญบอกว่า snes สามารถพรอทเสียง ได้ในระดับ arcade 

แต่ตรงนี้ที่ค่ายเกมส์กับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ตัวอย่าง MK2 อาเขต

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

กับเครื่องบ้านจะทำเพลงประกอปให้ต่างกันทั้งที่มัน น่าจะใส่เพลงเดียวกับอาเขตค่ะ แต่เลือกใส่เวอรืชั่น snes กับทุกเครื่องค่ะ

ตัดออกไปค่ะตรงนี้ก็เป็นจุดที่น่าสนใจ ที่จะเอามาเทียบ กัน 

เอามาเล่าให้ฟังก็น่าจะดีแต่ของไทยเราไม่มีช่องดังกล่าวเลยค่ะ                          

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่