คือเราจะซื้อบ้านใหม่ค่ะแล้วต้องการจะทำห้องส่วนตัวค่ะ

ตามหัวข้อค่ะ เรามีน้องชายอีกหนึ่งคนเลยจะต้องแบ่งห้องนอนคนละครึ่งเพื่อทำเป็นห้องส่วนหัวค่ะ แล้วแม่เราบอกให้แบ่งเป็นแนวยาวค่ะแล้วที่ในห้องก็จะเหลือกว้างนิดเดียวแต่ยาวมากค่ะ ที่นอนที่เรามีอยู่ความกว้าเกือบเท่ากับความกว้างของห้องเราค่ะ อยากจะถามวิธีจัดห้องค่ะ เพราะเราจะต้องวางโต๊ะหนังสือกับตู้เสื้อผ้าเราอีกค่ะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
น่าจะมีแปลนคร่าวๆให้นะคะ จะได้แนะนำได้ถูก ลองจัดโซนแบ่งห้องกับน้องชาย
โดยใช้ตู้เสื้อผ้ากั้นส่วนค่ะ ถ้ามีงบประมาณสักหน่อยก็ทำผนังเบากันโซนไปเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่