ผู้หญิงสูง178 มีแฟนเป็นผู้ชายสูง188-190 มันจะเหมาะสมไหมคะ?

เราสูง178คะ แต่ไม่ได้อ้วนนน.แค่54 เราสูงเกินผู้หญิงไทยทั่วไป เราก็คิดว่าเราคงไม่อยู่ในสเปคชายไทย เพราะชายไทยชอบสาวตัวเล็กๆทั้งนั้นและส่วนใหญ่ชายไทยเตี้ยกว่าเรา
บางครั้งก็เคยมีเพื่อนผู้ชายที่เตี้ยกว่าเรามาให้ของขวัญและบอกชอบเรา แต่ก็ไม่ขอเป็นแฟนเพราะอายที่เราสูงกว่าเขา T^T

แต่เมื่อวานมีผู้ชายคนนึงสูงกว่าเรา น่าจะ188-190 เวลายืนคุยกันหัวเราอยู่ตรงตาของเค้าพอดี มาจีบและขอคบเราเป็นแฟน เราก็ถามไปว่า"ไม่ชอบผู้หญิงตัวเล็กๆหรอ?"
เขาก็ตอบมาว่า"อยากคบผู้หญิงตัวใกล้ๆกันมั่ง คุยกับผู้หญิงตัวเล็กล่ะปวดคอ"

คือเราเห็นเพื่อนผู้ชายที่ทำงานที่สูง180อัพ(ส่วนใหญ่)มันจะคบกับเพื่อนผู้หญิงเราที่เตี้ยกว่าตัวเองเยอะๆหรือสูงแค่150-160
เราไม่เคยเห็นเพื่อนผู้ชายที่สูง180อัพมันมีแฟนเป็นผู้ญิงที่สูง170กว่าๆหรือตัวสูงใกล้ๆกัน

เลยสงสัยว่า ถ้าผู้หญิงตัวสูงคบกับผู้ชายที่ตัวสูงใกล้ๆกัน มันจะดูแปลกๆในสายตาคนทั่วไปหรือเป็นที่จับตามองรึป่าวคะ?
แบบผู้หญิงสูง178คบกับผู้ชายสูง188-190 เวลาเดินไปไหนด้วยกัน จะโดนจับตามองว่าเป็นคู่รักตัวสูงหรืออะไรแปลกๆรึป่าวคะ?
ขอคำปรึกษาจากพี่ๆผู้หญิงสูง170+ที่มีแฟนสูง180+หน่อยคะ 

ปล.นี้คือกระทู้แรกนะคะหากผิดพลาดขออภัย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่