แชร์ประสบการณ์เที่ยวเยอรมัน Munich - Innsbruck - Berlin - Dresden

ที่มาที่ไป

1. ทริปนี้เราไปลง munich ค้างที่นี่ 3 คืน แต่เที่ยว munich วันเดียว ส่วนอีก 2 วันไป metzingen และ innsbruck ค่ะ ที่เหลือเที่ยว berlin มีแวะไป dresden 1 วันค่ะ

2. ที่เลือกมาลง munich  อีกครั้งเพราะตั้งใจจะไป Schloss Nymphenburg จริงๆ มีพระราชวังนี้อยู่ในแผนทุกครั้ง แต่ทุกครั้งก็มีเหตุที่ทำให้ต้องตัดพระราชวังนี้ออกไป

3. ส่วน innsbruck ตั้งใจไปดู golden roof

4. Metzingen เป็นเมือง outlet ค่ะ ราคาน่าคบ เราอุทิศวันเที่ยวของเรา 1 วันเต็มๆ ให้ metzingen เลยค่ะ แนะนำว่าควรไป ศ. เสา ของจะเยอะ ไปวันต้นๆ อาทิตย์จะแห้วแบบเรา เก๊าเสียจายยยยยยย..........

5. เที่ยว munich จะออกแนววังๆ เทพนิยาย ปราสาทโน้นนี้นั้น ยกเว้นที่ dachau นะคะ แต่ถ้ามา berlin จะเป็นอีกโลกนึงเลยค่ะ

6. ที่ berlin น่าสนใจเพราะที่นี่เป็น HQ ของ nazi ค่ะ hitler เริ่มทุกอย่างที่ munich แต่มาจบที่ berlin ค่ะ

7. ส่วน dresden นี่เป็นทริปเช้าไปเย็นกลับแบบฉุกเฉินเพราะที่เที่ยวใน berlin บางอันปิดปรับปรุงโดยไม่ประกาศใน web ค่ะ ไปเก้อเลย

8. เหมือนเดิมค่ะกระทู้นี้จะเริ่มจาก ที่มาที่ไป ข้อควรระวังซึ่งเป็นสิ่งที่เราเจอมาระหว่างเที่ยว วิธีการเดินทางของแต่ละเมือง อาหารการกิน แล้วก็ที่เที่ยวค่ะ

9. งั้นก็ขออนุญาติเริ่มเลยนะคะ

ขอบคุณค่ะ ^ ^

ถ้ามีอะไรผิดพลาดขออภัยไว้ล่วงหน้านะคะ ถ้ามีข้อแนะนำ ท้วงติงว่าเอ๊ะ!!!!! ตรงนี้ไม่น่าถูก หรืออยากจะแชร์ประสบการณ์ที่เจอ เม้มไว้ได้เลยนะคะ ยินดีเป็นอย่างยิ่งค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่